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Waziri wa Ulinzi na JKT Mhe. Dkt. Stargomena Lawrence Tax (katikati waliokaa) akiwa katika picha ya pamoja na 
Mkuu wa JKT Meja Jenerali Rajabu Mabele (watatu kushoto) Mwenyekiti wa bodi ya SUMAJKT Meja Jenerali Farah 
Mohammed (watatu kulia) Mkuu wa Tawi la Utawala JKT Brigedia Jenerali Hassan Mabena (wapili kulia) Mkurugenzi 
Mtendaji wa SUMAJKT Kanali Petro Ngata (wapili kushoto) Mkuu wa Tawi la mahusiano JKT Kanali Aloyce Chagula 
(wakwaza kulia) Mkuu wa Tawi la sheria JKT Kanali Rutahiwa pamoja na wajumbe wa bodi ya SUMAJKT nje ya banda 
la JKT  viwanja vya sabasaba jijini Dar es Salaam. 

SUMAJKT NI MAHALI SAHIHI 

KIBIASHARA  NA UWEKEZAJI 

+255 714 850 988 info@sumajkt.go.tz www.sumajkt.go.tz 

 

JARIDA LA MTANDAONI 
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Ameongeza kuwa masoko ya nje                  
yaliyopo ni Kanda huru ya Afrika 
Mashariki na Kanda ya Jumuiya ya                
Kusini mwa Afrika. 

Nae Mkuu wa JKT na Afisa Mtendaji 
Mkuu wa SUMAJKT Meja Jenerali                
Rajabu Mabele, amesema kuwa Shirika 
hilo limekuwa likitoa gawio kwa Serikali 
kila mwaka na mwaka huu wa fedha 
SUMAJKT limetoa zaidi ya shilingi  bilioni 
moja. 

Aidha, Meja Jenerali Mabele, ameongeza 
kuwa Maendeleo ni makubwa tangu 
SUMAJKT lilipoanza mpaka sasa hivi, pia 
SUMAJKT  limesaidia kwa kiwango 
kikubwa kupunguza tatizo la ajira            
nchini. 

Kwa upande wa Mkurugenzi Mtendaji 
wa SUMAJKT Kanali Petro Ngata, 
ameeleza kuwa Shirika linashiriki 
maonesho ya 46 kimataifa ya biashara 
sabasaba ambayo yanaenda sambamba 
na maadhimisho ya miaka 41 ya 
SUMAJKT tangu kuanzishwa kwake 
mwaka 1981. 

Ameongeza kuwa maonesho hayo                
yaliyofunguliwa rasmi tarehe 29 Juni 
yatahitimishwa tarehe 13 Julai 2022. 

Pia amesisitiza umuhimu wa Watanzania 
kujitokeza kuhesabiwa ifikapo 23/8/2022 
kwa maendeleo ya taifa na Watanzania 
kwa ujumla. 

W 
aziri wa Ulinzi na JKT             
Mhe. Dkt. Stergomena  
Lawrence Tax, amesema 
SUMAJKT ni mahali sahihi 

kibiashara na uwekezaji kwa kuwa              
kuna viwanda vinavyotengeneza                 
bidhaa  muhimu. 

Mhe. Dkt. Stergomena Tax,                         
amezungumza hayo tarehe 01 Julai 
2022, alipokuwa akifunga maadhimisho 
ya miaka 41 ya SUMAJKT kwenye uwanja 
wa maonesho ya kimataifa ya biashara 
sabasaba. 

Aidha, Mhe. Dkt. Stargomena, ametoa 
wito kwa SUMAJKT kuangalia eneo 
kubwa ili kuhakikisha shirika linajitanua 
na kuwekeza sahemu mbalimbali hasa 
katika miradi ya kitaifa. 

"SUMAJKT ipo tayari kushirikiana                    
na mtu yoyote atakayehitaji ujuzi                 
anakaribishwa." Amesema Mhe. Dkt.                     
Stargomena Tax. 

Waziri wa Ulinzi na JKT Mhe. Dkt.                
Stargomena Lawrence Tax, amefafanua 
kuwa kwa sasa kuna masoko ya                   
kibiashara ya nje ili kufikia masoko hayo 
lazima uzalishe bidhaa zinazokidhi                 
ubora wa kimataifa. 

Ili kuweza kupita katika masoko                         
ya kibiashara ya nje lazima bidhaa 
zikidhi mambo matatu ambayo ni ubora, 
kiwango kinachotakiwa na kufikisha 
hicho kiwango kinachohitajiwa kwa                        
wakati. 

SUMAJKT NI MAHALI SAHIHI KIBIASHARA  

NA UWEKEZAJI 
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Matukio Katika Picha 

Waziri wa Ulinzi na JKT Mhe.                               
Dkt. Stargomena Lawrence Tax, akisaini 
kitabu cha wageni katika banda la JKT 
alipowasili viwanja vya sabasaba jijini 
Dar es Salaam. 

Mkuu wa JKT na Afisa Mtendaji 
Mkuu wa SUMAJKT Meja 
Jenerali Rajabu Mabele, akisaini 
kitabu cha wageni alipowasili 
katika viwanja vya maonesho 
ya 46  kimataifa ya biashara 
sabasaba jijini Dar es Salaam. 

Mkuu wa JKT na Afisa Mtendaji 
Mkuu wa SUMAJKT Meja 
Jenerali Rajabu Mabele 
(kushoto) akijadili jambo na 
Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri 
SUMAJKT (wapili kushoto ) 
pamoja na Mkurugenzi 
Mtendaji SUMAJKT Kanali                
Petro Ngata (wakwanza kulia) 
katika viwanja vya maonesho 
ya 46  kimataifa ya biashara 
sabasaba jijini Dar es Salaam. 
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Matukio Katika Picha 

Waziri wa Ulinzi na JKT Mhe. 
Dkt. Stergomena Tax (aliyevaa 
barakoa) akimsikiliza Mkuu 
wa JKT Meja Jenerali Rajabu 
Mabele (aliyeinua mkono) ali-
potembelea banda la JKT 
kwenye maonesho ya 46 ya 
kimataifa ya biashara sabasa-
ba jijini Dar es Salaam. 

Waziri wa Ulinzi na JKT Mhe.                
Dkt. Stergomena Tax (aliyevaa 
barakoa) akimsikiliza Meneja                 
Kiwanda cha samani 
Chang'ombe Meja Hemed 
Mchwanga (aliyevaa fulana 
nyekundu) alipotembelea                   
banda la JKT kwenye maonesho  
ya 46 ya kimataifa ya biashara 
sabasaba jijini Dar es Salaam. 

Waziri wa Ulinzi na JKT Mhe.                 
Dkt. Stergomena Tax (aliyevaa 
barakoa) akimsikiliza Meneja             
mradi wa ufugaji samaki 
(SUMAPONICS) Meja Kelvin 
Ngondo(aliyevaa fulana                    
nyekundu) alipotembelea banda 
la JKT kwenye maonesho ya 46 ya 
kimataifa ya biashara sabasaba 
jijini Dar es Salaam. 


